• shugaban_banner

Tsari na Ƙirƙirar Ƙwararrun Lantarki na Graphite

Tsarin Samar da Na'urar Graphite Electrode

Graphite lantarki wani nau'i ne na babban zafin jiki resistant graphite conductive abu samar ta amfani da man fetur coke, allura coke a matsayin tara, kwalta kwalta a matsayin mai ɗaure, bayan jerin matakai kamar hadawa, gyare-gyare, gasa, tsoma, graphitization da inji aiki.

https://www.gufancarbon.com/technology/graphite-electrodes-manufacturing-process/

Babban hanyoyin samar da lantarki na graphite sune kamar haka:

(1) Calcination.Coke man fetur ko kwalta coke bukatar a ƙirƙira, da calcination zafin jiki ya kamata ya kai 1300 ℃, don haka domin cikakken cire maras tabbas abun ciki kunshe a carbon raw kayan, da kuma inganta gaskiya yawa, inji ƙarfi da lantarki watsin na coke.
(2) murkushewa, tantancewa, da kayan abinci.An karye albarkatun carbon ɗin da aka kayyade kuma an duba su cikin jimillar ɓangarorin ƙayyadaddun girman, ɓangaren coke ɗin an niƙa shi cikin foda mai kyau, kuma busassun cakuda yana mai da hankali bisa ga dabara.
(3) Mix.A cikin yanayin dumama, cakuda bushewar ƙididdiga na nau'ikan barbashi daban-daban ana gauraye su tare da mai ɗaure mai ƙididdigewa, gauraye kuma a haɗa su don haɗawa da manna filastik.
(4) gyare-gyare, ƙarƙashin aikin matsa lamba na waje (extrusion forming) ko kuma ƙarƙashin aikin babban girgizar girgiza (firgita kafa) don danna manna a cikin wani nau'i da babban yawa na danyen lantarki (billet).
(5) Yin burodi.Ana sanya danyen lantarki a cikin tanderun gasasshen wuta na musamman, kuma ana cika foda na coke na ƙarfe an rufe shi da ɗanyen lantarki.A high zafin jiki na bonding wakili na game da 1250 ℃, da roasting carbon lantarki da aka yi.
(6) Mai tsarki.Domin inganta girma da ƙarfin injina na samfuran lantarki, ana loda roasting electrode a cikin manyan kayan wutan lantarki, kuma ana danna kwalta mai tsoma ruwa a cikin ramin iska na lantarki.Bayan nutsewa, ya kamata a yi gasa shi sau ɗaya.Dangane da buƙatun aikin samfurin, wani lokacin ya kamata a sake maimaita impregnation da gasa na biyu sau 23.
(7) graphitization.Ana loda wutar lantarki da aka gasa a cikin tanderun graphitization, an lulluɓe shi da kayan rufewa.Ta amfani da dumama Hanyar kai tsaye electrification don samar da high zafin jiki, da carbon lantarki tuba zuwa graphite lantarki da graphite crystal tsarin a high zafin jiki na 2200 ~ 3000 ℃.
(8) injina.Dangane da buƙatun amfani, da graphite electrode blank surface juya, lebur ƙarshen saman da dunƙule ramukan don haɗin aiki, da haɗin gwiwa don haɗi.
(9) The graphite lantarki za a da kyau kunshe-kunshe bayan wucewa dubawa da kuma aika zuwa ga mai amfani.


Lokacin aikawa: Juni-01-2023